



- Shati nyeupe mikono mifupi. Soksi jozi 2 rangi nyeupe zisizo na mapambo ya aina yoyote
- 3.0. Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2 visiwe na kisigino kirefu.
  - 4.0. Mwanafunzi atakaye hitaji kujikinga na baridi anunue sweta rangi ya kijivu (yanapatikana madukani), Vifaa vya michezo bukta, viatu vya raba na T-sheti ya bluu bahari.
  - 5.0. Daftari kubwa 12 (Counter books) na Mathematics set 1.
  - 6.0. T-sheti bluu bahari zinapatikana madukani.

**N:B Waislamu Wote Washone Sketi Ndefu mpaka chini Na Hijabu**

- ❖ Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu ambazo zitajazwa kikamilifu kabla ya kuzikabidhi wakati wa kusajiliwa shuleni.
- ❖ Fomu ya uthibitisho wa mwanafunzi ikajazwe na mwalimu mkuu wa shule aliyotokea
- ❖ Fomu ya taarifa muhimu za wanafunzi ijazwe kwa ushirikiano wa mzazi /mzazi
- ❖ Kwa Yule tu aliye na matatizo ya kiafya aje na cheti Daktari kwa uthibitisho ili atambuelike shuleni.
- ❖ Sheria na kanuni za shule zisomwe na kuzingatiwa kwa kila mwanafunzi.

**HONGERA SANA, KARIBU**  
**SHULE YA SEKONDARI BIASHARA BARIADI**  
**(Home of prosperity)**

□□□□□□□□□□.

**MATHIAS JOSEPH**  
**MKUU WA SHULE**

## SHULE YA SEKONDARI BIASHARA □ BARIADI

### S.L.P 27, BARIADI

#### SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE.

##### A: SHERIA ZA SHULE.

Mwanafunzi anatakiwa kuepuka kabisa makosa yafuatayo:-

Haya yanaweza kusababisha afukuzwe Shule kwa mujibu wa sheria za Wizara ya Elimu

Sayansi na Teknolojia

- Wizi wa aina yoyote
- Ugomvi, Lugha chafu na kupigana
- Udanganyifu katika Mitihani ya aina yoyote (ya ndani na nje)
- Kujaribu, kusababisha au kuongoza na kushiriki kugoma kwa wanafunzi
- Ubakaji
- Uasherfati au Ushoga
- Ulevi wa aina yoyote
- Uvutaji Sigara, Bangi na madawa ya kulevya
- Kuharibu kwa makusudi mali ya Shule
- Kupata au kusababisha mimba
- Kutoa mimba
- Kukataa adhabu kwa makusudi
- Utoro
- Kudharau Bendera na Wimbo wa Taifa

##### B: KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

1. Mwanafunzi atatakiwa kifika kufika shuleni saa 1:00 asubuhi na kuondoka kwa muda uliopangwa.
2. Mwanafunzi anapaswa kuwa mtii mwenye adabu na mnyenyekevu nyakati zote na popote zaidi ya yote awe na nidhamu ya hali ya juu.
3. Mwanafunzi akiwa nje ya darasa asimame na kusalimia kwa heshima na adabu kwa walimu na wanafunzi au mgeni yeyote atembeleaye Shule.
4. Ni marufuku kuonesha au kujaribu kuonesha mahusiano ya kimapenzi wanafunzi wote ni watoto wa familia moja.
5. Ni lazima kila mwanafunzikuva sare sahihi za shule wakati waote wa nyakati za shule
6. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye vilabu vya pombe, Baa, Kumbi za Sitarehe na majumba ya kulala wageni (Guest House) na kucheza pulu.
7. Ni marufuku kuvaa pete,heelni,kofia,kufuga nywele ndefu na ndevu,makucha ,rangi ya vidolena mdomo pamoja na kutochomekea shati.
8. Ni marufuku kwa kuingea lugha zisisizo rasmi shuleni.kiingereza ndiyo lugha ya pekee ya mawasiliano wakati wote shuleni.
9. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
10. Ni lazima kila mwanafunzi aoneshe bidii kubwa katika masomo darasani pamoja na mitihani ya mara kwa mara inayotolewa na shule kuacha kufanya mtihani pasipo sababu ya msingi ni KOSA KUBWA
11. Ni marufuku kuletwa au kuchukuliwa na usafiri wa gari wala daladala ujapo shuleni na kurudi nyumbani utakuja kwa mguu au baiskeli za nyumbani ili kujenga ukakamavu

Kwa mengineyo yote ambayo huna uhakika nayo uliza kwa walimu au viongozi wateule

□□□□□□□□□□.

MKUU WA SHULE





**MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI**  
(Fomu hii ijazwe kwa ushirikiano wa mwanafunzi na mlezi)

1. JINA KAMILI LAMWANAFUNZI.....
2. TAREHE YA KUZALIWA .....
3. MVULANA/MSICHANA .....
4. URAIA..... KABILA ..... DHEHEBU.....
5. SHULE ALIYOKUWA AKISOMA .....
6. a) JINA LA BABA ..... HAI/HAYATI  
b) KAZI YAKE .....  
c) ANAPOISHI (KIJIJI/MTAA).....  
d) ANUANI..... SIMU.....
7. a) JINA LA MAMA..... HAI/HAYATI  
b) KAZI YAKE.....  
c) ANAPOISHI (KIJIJI/MTAA).....  
d) ANUANI..... SIMU.....
8. a) JINA KAMILI LA MLEZI (KAMA HANA MZAZI)  
.....  
b) UHUSIANO NA MLEZI.....  
c) KAZI YAKE .....  
d) ANAPOISHI (KIJIJI/MTAA).....  
e) ANUANI..... SIMU.....
9. KATIKA FAMILIA :-  
a) IDADI YA KAKA .....  
b) IDADI YA DADA .....  
c) YEYE NI WANGAPI KUZALIWA .....
10. AFYA YAKE (KAMA ANATATIZO AELEZEE HAPA):-  
.....  
.....

- ❖ MIMI.....  
NAKIRI KUKUBALIANA NA KUZIFUATA AMRI NA SHERIA ZOTE ZA SHULE ZILIZOWEKWA.
- ❖ MIMI MZAZI /MLEZI.....  
- NAKUBALIANA NA KUKIRI SHERIA ZOTE ZA SHULE NITAMSISITIZA MWANANGU KUZIFUATA NA KUZINGATIA.  
- AIDHA NAKUBALIANA NA MAELEZO MENGINE YOTE YALIYOWEKWA

SAINI YA MWANAFUNZI..... SAINI YA MZAZI/MLEZI.....  
TAREHE..... TAREHE.....

