

PICHA

Fomu Na. 19 (.....)

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**SHERIA YA ARDHI NA. 4 YA 1999**  
**MAOMBI YA HAKI YA KUMILIKI ARDHI**  
**(CHINI YA KIFUNGU NAMBA 25)**  
**(IJAZWE NAKALA TATU)**

- 1.(a) Mimi/Sisi.....Umri..... Jinsia.....  
(b) Anuani.....  
(c) Simu.....Barua pepe.....
2. Uraia .....
3. Ardhi Inayoombwa.....
  - (a) Kiwanja/Shamba
  - (b) Ukubwa (kama unajulikana)
  - (c) Ujazo (chini, kati, juu (1)..... (2).....(3).....
4. Matumizi ya Ardhi inayoombwa.....
5. Nina/Tuna/Thibitisha kwamba nina/Tuna/Miliki ardhi/shamba katika maeneo mengine.....
6. Kama ulikuwa mmiliki wa shamba taja namba ya uthamini au uthibitisho mwingine.....
7. Nitazingatia masharti ya kumiliki Ardhi kwa mujibu wa sheria.
8. Maelezo mengine uliyonayo ambayo ni muhimu kutujulisha.....
9. Fafanua uwezo au mpango ulionao wa kukuwezesha kuendeleza ardhi hiyo ndani ya miaka mitatu.....
10. Tafadhali zingatia kuwa kama ombi hili litakubaliwa, utatakiwa kukamilisha malipo yanayohitajika kwa ardhi itakayotajwa. Malipo yafanyike kuanzia tarehe ya Waraka wa malipo na uwasilishe stakabadhi Ofisi ya Ardhi iliyotoa fomu hii. HAKI YAKO YA KUPEWA ARDHI HIYO ITAKOMA MUDA HUO UKIISHA BILA MALIPO YOTE KUKAMILISHWA.

11. Ninathibitisha kwamba yote yaliyoelezwa hapo juu ni kweli tupu kwa uelewa wangu/wetu na nina/tuna/kubaliana na masharti yaliyoelezwa.

Saini ya mwombaji..... Tarehe.....

**KWA MATUMIZI YA OFISI TU**

**KUMBUKUMBU NA**

.....  
.....

Ada ya maombi imelipwa kwa stakabadhi Na.....ya tarehe.....

**(A)** Amekubaliwa kiwanja Na.....ukubwa wa.....PIN.....

**(B)** Maombi yamekataliwa kwa sababu

.....